Friday, 9 September 2016

Ìdánwò

Ẹkú dédé àsìkò yìí gbogbo olólùfẹ́ èdè Yorùbá

Ìdánwò ránpẹ́ fún ti ọ̀sẹ̀ yìí.

Ẹni àkókó tí ó bá gba ìbéèrè márùn-ún yìí ẹ̀bùn owó ìpè ń bẹ nílè fún ẹni náà ..

#Ìbéèrè

1) Igi wo ni Yorùbá ń pè ẹkẹ́ ilé?

2) Kíni Yorùbá ń pè ní ijẹ̀?

3) àwọn ẹlẹ́sìn ìbílẹ̀ wo ló má ń lu ìlù tí a ń pè ní ìpèsè?

4)orúkọ wo ni a ń pè ọmọ tí a bí tí a kò rí ẹ̀jẹ̀ àti omira

5) Kíni orúkọ miran ti a le pe ẹyẹ ẹtù?

Ìlànà a tẹẹ lé

1) O gbọdọ̀ dáhùn ìbéèrè yí lẹ́ẹ̀ kan náà.

2) Èdè Yorùbá ni o gbọdọ̀ fi dáhùn.

3) Abẹ́ ìbéèrè yìí ni kí o fi ìdáhùn sí..

4) Ẹnikẹ́ni tí kò bá tẹ̀lẹ́ ìlànà yí kò ní ànfàní àti jẹ ẹ̀bùn.

Ire óò.

No comments:

Post a Comment