Friday, 9 September 2016

Ìbàdàn tí ó jalè ojú ni ó ń rọ́

Ní ayé àtijó bí ìtàn ṣe sọ fún wa, Ìbàdàn jẹ́ ìlú tí ó gba onílé àti àlejò mọ́n, fún ìdí eléyìí àwọn ọrẹ mẹ́ta kan wà, ìkan jẹ́ ọmọ Ìbàdàn àwọn méjì tó kù ọmọ ìlú mìíràn.

Àwọn méjèèjì tó jẹ́ ọmọ ìlú mìíràn lọ ebi pa wọn, wọn si lọ jalè, àṣírí bá tú, wọn mú wọn,àwọn ènìyàn sii bí wọn pé kini wọn rí lóbè ti wọn fí garo ọwọ́, wọn si dáhùn wípé nkan ó senu rẹ fún àwọn, pé ebi pa àwọn, àwọn ènìyàn sii bí wọn pé ẹni kẹta yín ń kó tí ohun je ọmọ Ìbàdàn, wọn si dáhùn wípé ìyà ń jẹ ohun náà ṣùgbọ́n ohun #rójú ni.

Èyí ni wọn sọ súnkì, tí wọn sì sọ di ara oríkì tí wọn fi ń kí Ìbàdàn pé #Ìbàdàntíojalèojúníńrọ́

No comments:

Post a Comment