Sunday, 5 February 2017

Àforítì lebọ

Àforítì lebọ 

Àforítì lebọ, Òtítọ́ nii o, 
Bẹ́ẹ̀ náà ló rí, 
Kòsí bí omi se lè rú tó, 
ibi kí ó tòrò ni á jásí,
Adìẹ tí ò kú leè j'àgbàdo,
Ìyà tí n jẹ ọmọ fún ogún ọdún,
Òsì tí ń ta ọmọ fún ọgbọ́n oṣù,
Bí ọmọ náà bá leè ní àforítì,
Adùn náà ni gbẹ̀yìn irú wọn,
Ìyà tí n jẹ àwọ̀sùn ológbò kò mọ níwọ̀n, tóbá dàgbà tán, níí bọ́ lọ́wọ́ Ìyà,
Akẹ́kọ̀ọ́ tó ní àforítì, áá ní àṣeyọrí,
Ọmọ isẹ́ tó ní àforítì, áá di ọ̀gá,
Àforítì làkọ́kọ́,
Akíkanjú labí tẹ̀le ẹ,
Ìwà ìrẹ̀lẹ̀ lọmọ ikẹhin,
Ẹni tó bá ní mẹ́tẹ̀ẹ̀ta lamọ̀ léèyàn.
Àforítì lérè púpọ̀,
Ẹjẹ́ kí gbogbo wa ni Ìforítì.....

Èmi Semiat Olufunke Aya Tiamiyu sòyí mo dúró ná oooo

#Akúìmúraọ̀sẹ̀tuntun

#EdeYorubaRewa




No comments:

Post a Comment