Sunday, 14 May 2017

Ìtàn ránpé.




E bá Ẹfọ̀n l'ábàtà, ẹ yọ Ọ̀bẹ tí, Omi le rò wípé ó mu kú ni?

Ìtùmò Òwe yìí: a kìí kánjú tàbí yára sí àwọn aàǹfààní tí a bá rí nítorí ó lè jẹ́ iṣẹ́ takuntakun tí ẹnìkan tí ṣe.

Ìtàn ránpé tí ó rò mó Òwe yìí.

Ní ayé àtijó bàbá ọdẹ kan wà, bàbá yìí tí ń de ìgbẹ́ fún ọ̀sẹ̀ díè ṣùgbọ́n kò rí ẹran kankan pa. Nígbà tí ó ṣe èdùmàrè jẹ́ kí ó rí ẹran Ẹ̀fọ̀n, ó yin Ẹfọ̀n yìí ni Ìbon ṣùgbọ́n ìbon yìí kò pá Ẹfọ̀n yìí kíákíá leyi tí ó mú kí Ẹfọ̀n yìí sálọ. Bàbá ọdẹ yìí ri ó sì rántí pé ohun kò ní ohun jíjẹ fún ọjọ́ díè sẹ́yìn, èyí sì mu kí bàbá ọdẹ yìí wá Ẹfọ̀n pẹ̀lú ìgbàgbọ́ pé ìbọn tí ó bá ó ti pá. Lẹ́yìn ọjọ́ díè, Ẹfọ̀n yìí kú sí àgbàlá ẹnikẹ́ni nínú abúlé, kí bàbá ọdẹ yìí tó dé ibè àwọn ènìyàn abúlé náà tí rí wípé Ẹfọ̀n tí kú sí inú àgbàlá wọn leyi tí wọ́n rò wípé òrìṣà àti Baba ńlá àwọn ni ó see

Gbogbo ènìyàn sì lọ sí ibi tí Ẹfọ̀n yìí kú sí pẹ̀lú Ọ̀bẹ láti pín láàrin ara wọn, ṣùgbọ́n kí wọ́n tó bẹrẹ si maa ge bàbá Ọdẹ yìí dé ibè ó sì dá wọn dúró ní o bá sọ wípé "E bá Ẹfọ̀n l'ábàtà, ẹ yọ Ọ̀bẹ tí, Omi le rò wípé ó mu kú ni?"

Mo lérò wípé ìtàn ránpé yìí ni ìtumò sí yín.
Ẹsẹ́ púpọ̀
Ẹ kú ojú lọ́nà fún tí ọjọ́ méjo..
#EdeYorubaRewa

No comments:

Post a Comment