Saturday, 27 August 2016

Oríkì Ìkàré Àkókò

Oríkì Ìkàré Àkókó

Ọmọ olókè méje takọtabo,
Omi atan, ọmọ ase Ìkàré ribárìbo,
Osekiti gere
Ìkàré ọmọ igi mẹta ọ̀nà osélé,
Ìkan Udi,
Ìkan ure òṣìṣẹ́ lóni wo,
Owa àlè moru orun òdì,
Ìkàré lọmọ àjùwàjùwà Ìlèkè,
Ótorí ìlèkè níikú royo royo,
Èyin lọmọ igiri òkè
Ọmọ Arésè gbomi gbẹ,
Ṣebí ẹ̀yin le lókùúta, lelapata,
Ìkàré ọmọ àpáta dowo ọtun dolà,
Ọmọ osoro làjòjì sọnu,
Àjòjì forí kó nini òwúrò,

Èdùmàrè báwa dá ìlú Ìkàré sí, ìlú Ìkàré ó ní bàjé (Àmín láṣẹ èdùmàrè)..

Ìkàré jẹ́ ọkàn lára àwọn ìlú tó wà ní ìpínlè Òndó

6 comments: